UAN Mentoring 1 On 1 - Season 1: Mentor Hà Vĩnh Duy - Mentee Nguyễn Đình Duy

UAN Mentoring 1 On 1 - Season 1
Mentor: Hà Vĩnh Duy
Mentee: Nguyễn Đình Duy

Đây là chiếc hộp nhỏ đựng những kỷ niệm về một hành trình thú vị. Mình tin sau này sẽ có rất nhiều lần mình muốn mở lại chiếc hộp này ra, xem lại từng thứ và mỉm cười … cheese…!!

vRcL1pz

Em cảm ơn anh Duy đã sẵn sàng cùng em đi trong hành trình 6 tháng (trừ bớt 1 tháng đã qua tạ thời điểm viết post này) phía trước. Hành trình “Song Duy” .

DiDi here…

2 Likes
  • Mentoring #1: 30/10/2020
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): 30/11/2020

Chào cả nhà, có lẽ mình là một trong những Mentee được diện kiến Mentor hơi hơi muộn, nhưng đây là lịch mà anh em đã chủ động sắp xếp từ trước nên cũng không sao (dù sao tháng sau, anh em cũng định hẹn vào cuối tháng thế này :slight_smile: ).

Buổi gặp đầu tiên này tuy chỉ diễn ra trong 01 tiếng hơn tuy nhiên có khá nhiều thứ mà anh em đã trao đổi được với nhau.

1. Review các cuốn sách đã đọc trong tháng

• Đọc sách là một nhiệm vụ đồng thời là một khuyến nghị đầu tiên mà anh Duy dành cho mình để phát triển bản thân dần-dần-từ-bên-trong. Nhưng anh cũng chia sẻ tác dụng của sách chỉ chiếm 5%, còn 95% còn lại vẫn là thực hành và sự cố gắng từ chính mình.
  • Trong 6 tháng tới anh Duy và mình đã thống nhất hơn 30 đầu sách về phát triển bản thân mà mình cần đọc. Với một người trước giờ còn xa lạ với những trang sách như mình thì đây cũng là một thử thách, tuy nhiên mình đã sẵn sàng để vượt qua ^^
  • Review sách: Trong buổi gặp vừa rồi, Di đã trao đổi với anh Duy về 02 cuốn mà mình đã đọc trong 2 tuần qua đó là “Thước đo nào cho cuộc đời bạn” và “Tạo lập mô hình kinh doanh cá nhân”. Hai cuốn này mình thấy đều khá hay, riêng cuốn thứ hai thì thiên về thực hành nhiều hơn.
    Thật sự, với mỗi cuốn mình cảm nhận chỉ hiểu được khoảng 30-40% nội dung nên chắc sẽ đọc lại thêm vài lần nếu muốn thấm. (đặc biệt là phần “lý thuyết về động lực” trong cuốn “Thước đo nào cho cuộc đời bạn”).

2. Chia sẻ về những đặc điểm tính cách của bản thân
Có 4 điểm về bản thân mình chia sẻ với anh Duy về mình là: thích sự sáng tạo, sự tự do, thích trải nghiệm và biết lắng nghe. Trong đó có một số điều sau khi được anh Duy chia sẻ mình thấy rất hứng thú và cũng muốn chia sẻ lại mọi người.

• Đầu tiên, đó là về sự sáng tạo. Anh Duy giúp mình hiểu rõ hơn về nào gọi là sáng tạo. Sự sáng tạo có 2 yêu yếu tố chính: cái mới + có lợi. Khi nào đảm bảo được 2 yếu tố này mới là sáng tạo. Bên cạnh đó còn 1 yếu tố bổ sung thứ 3 là giúp tiết kiệm chi phí/ tạo thêm thu nhập. Có lẽ mình sẽ cần nghiền ngẫm thêm, và sáng tạo có ích thức hơn.
  • Thứ hai, biết lắng nghe: để lắng nghe được người khác trước tiên cần lắng nghe được mình với sự không phê phán, không đồng hóa, không phân biệt, không so sánh. Mình đã làm được một số điểm nhưng vẫn còn cần cải thiện rất nhiều để thực sự là người “biết lắng nghe”.

Túm lại, cũng như việc phát triển bản thân tất cả những kỹ năng trên tưởng chừng như đơn giản như để làm được thuần thục sẽ cần rất nhiều thời gian suy ngẫm, thực hành và tự rèn luyện. Và làm việc gì cũng được miễn sao lợi mình lợi người.

3. Những mục tiêu trong 6 tháng tới

• Xác định động lực bản thân với công việc hiện tại, và động lực trong cuộc sống. Viết, xem lại, điều chỉnh (nếu cần) mỗi tuần.
  • Đọc hết list sách đã đề ra (trung bình 3 cuốn/ 2 tuần).
  • Xây dựng, phát triển kỹ năng đặt câu hỏi trong giao tiếp và phát triển các mối quan hệ.
  • Xác định được “Tôi sẽ trở thành người như thế nào ?”

Bài recap của mình có lẽ tới đây cũng đã khá dài, cảm ơn mọi người đã đọc và rất mong được đồng hành và nhận được những chia sẻ của mọi người trong đoạn đường phía trước.
Cảm ơn anh Duy, anh nói ít nhưng làm nhiều, em cũng rất trông chờ mình của 6 tháng sau sẽ như thế nào.

Ps: thiệt thương vì đã ép mentor phải chụp hình chung

123121574_681330746150086_7647084465421504331_n

DiDi with love,
Sài Gòn, ngày mưa tầm tã - 31/10/2020.

6 Likes
  • Mentoring #2: 30/11/2020
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): 30/12/2020

Sài Gòn hôm nay lại mưa, không biết kiểu gì á cứ mỗi lần hai anh em gặp nhau là lại mưa (hôm trước cũng vậy), kể cũng lạ.

Một trong những điều thay đổi lớn nhất của hôm nay đó chính là bầu không khí và cảm giác của mình. Có vẻ cuộc nói chuyện của hai anh em đã trở nên gần gũi thân quen dần lên, và có nhiều điều để chia sẻ hơn. Cảm thấy thật thích vì cảm giác có được một mentor, cũng là một người anh lớn với nhiều lời khuyên rất rất rất có chiều sâu (nhiều khi sâu quá ảnh phải gia giảm lại cho cạn bớt chứ không là sợ đứa nghe như mình bị mụ mị mất).

1. Nhìn lại những thay đổi và đôi điều đã thống nhất từ tháng trước

• Tin vui! Là mình đã có công việc mới sau hơn 3 tháng nằm nhà. Và đang dần cảm thấy nhiều hứng thú với công việc hiện tại (1 content intern :slight_smile: )
  • Tin không vui! Mình đã lỡ deadline mà hai anh em đã thống nhất trước về số sách cần đọc. Mình chỉ được 1/4 cuốn. Nhưng đã kịp hỏi anh cách để không bị vầy nữa và nhận lời khuyên hữu ích về việc chia nhỏ mỗi ngày 60-100 trang sách.

2. Review sách đã đọc của tháng trước

Sách tháng này mình đọc là “Search Inside Yourself” (1 tháng chỉ được 1 quyển vì bản thân hay bị mấy việc gấp gấp làm sao nhãng).

• Sách có tổng cộng 9 chương
  • Đây là cuốn sách về trí thông minh cảm xúc dựa trên cơ sở về mindfulness. Mindfulness với anh Duy là “Lặng, thực hành, lắng nghe thân tâm của mình từng giây từng phút một cách liên tục mà không-dính-mắc” và cần phải BIẾT MÌNH. Một bài học bình thường nghe nhiều nhưng không dễ làm, không dễ nhận ra.
  • 03 điều mình nhớ nhất của sách: cần đặt mục đích cho cuộc sống bản thân, làm sao để có sự tự tin và cách thấu hiểu một ai đó.

3. Cách giải quyết những khi có quá nhiều khó khăn cùng lúc

Nếu bạn không đủ giỏi:

• Thứ nhất: lì đòn. Cứ chịu thất bại, và học từ thất bại đó.

Một số kỹ năng khác:

• Tỉnh táo, sáng suốt để nhận ra đâu là vấn đề cốt lõi. Thực chất vấn đề cốt lõi chỉ có 1 và nó chiếm phần lớn (khoảng 70-80%) của vấn đề.

Áp dụng kỹ năng này khi làm việc với khách hàng nếu việc hợp tác xảy ra vấn đề:

• Chỉ rõ tình huống đang gặp phải
  • Tách ra đâu là lỗi từ khách hàng, đâu là lỗi từ agency. Truyền đạt để khách hiểu
  • Làm tốt khắc phục được những thiếu sót từ agency
  • Cung cấp thêm giải pháp khác cho khách hàng
  • Nếu khách vẫn không chịu hiểu/ không chịu nhận ra vấn đề và thiếu sót từ chính mình mà chỉ đổ lỗi, dồn ép agency thì xin lỗi, em xin “cứu”, say-bye-nhanh.

4. Một số chia sẻ khác

• Cách đọc sách
  • Cách tự tạo thư viện tài liệu cho bản thân
  • Những điều cần làm khi phải đối mặt với tình trạng tài chính khó khăn.
  • Một dự án nho nhỏ của hai anh em cùng làm (vui quá luôn, chưa biết sao nhưng sẽ gắng hết sức.

Những điểm này không còn nhiều thời gian (do sắp tới giờ nộp recap) mình xin phép chỉ liệt kê.

128800242_768425814017007_4527807197300250032_n

Nhìn mentor ngầu z thôi chớ ngoài lạnh, trong cũng vậy nhưng tấm lòng ấm áp nha.

3 Likes

Hóng bài về chủ đề này anh giai ơi =)) Đói quá đói luôn :sob:

2 Likes
  • Mentoring #3: 30/12/2020
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): 30/12/2020

Đến hẹn lại lên, vèo một cái là hết một tháng. Tháng rồi cũng là tháng mình vừa kết thúc thời gian thực tập sinh tại công ty đang làm nên cũng có nhiều cái để “méc” mentor.

1. Review sách đã đọc và những bài học rút ra
a/ Các sách đã đọc

• Trong tháng vừa qua mình đọc được 02 cuốn sách trọn vẹn là Tư duy tối ưuMột đời thương thuyết, 01 cuốn đọc dở dang là Cẩm nang tư duy ngụy biện (một cuốn nhỏ trong bộ sách về cẩm nang tư duy).
  • Tính ra là vẫn chưa được theo đúng kỳ vọng là 04 cuốn trên tháng. Tuy nhiên cũng đã kịp rút kinh nghiệm để tháng sau đạt được mục tiêu: xem kẽ những cuốn dày với cuốn không dày lắm để giảm bớt bị cảm giác ngợp, thư thả hơn; rồi tính lại tổng số trang chia ra để đọc mỗi ngày. Hi vọng tháng sau sẽ không còn lặp lại chuyện xí hổ này, hic.

b/ Những bài học nhỏ nhắn được rút ra
Rất cảm ơn mentor đã giúp em rút ra những bài học này đã vậy còn xếp lại một cách rất ngay ngắn <3.
Bài học từ cuốn Tư duy tối ưu:

• Cần xác định động lực lớn nhất trong cuộc sống của mình là gì. Đây sẽ là kim chỉ nam là ưu tiên xuyên suốt trong cuộc sống bản thân. Luyện tập thường xuyên không gián đoạn.
  • Cần phân công việc theo 4 cấp độ theo độ gấp và mức độ quan trọng. Sắp xếp công việc hàng ngày, hàng tuần theo các cấp độ này. Trong đó, đặc biệt ưu tiên những việc Quan trọng nhưng chưa gấp. Bởi lẽ đây sẽ là những việc thực sự giúp cải thiện bạn một cách lâu dài, đồng thời làm giảm bớt số lượng và tăng hiệu quả với những việc vừa quan trọng vừa gấp (vì đã được bản thân chuẩn bị từ gia đoạn trước).
  • Việc học hỏi cần học mỗi ngày, tích cóp lại những điều hay đó để được một BST của riêng mình. Giả dụ, mỗi ngày hãy liệt kê 01 điều có thể giúp bạn tạo ra hơn 1 đô la thì 1 năm bạn đã được 365 điều giúp bạn có 365 đô (với bản thân mình thấy cũng khá khó đây, nhưng sẽ cố gắng).
  • Với bất cứ điều gì cũng hiểu được lý (bản chất) và sự (những điều diễn ra xung quanh nó). Và từ sự mà suy được cái lý sẽ giúp bạn đi rất xa. (*) Tuy nhiên đạo đức là 1 thứ còn nằm trên cả lý và sự. Hãy làm việc miễn “Lợi người, lợi mình”.
  • Hai câu tâm đắc mà anh Duy có chia sẻ với mình đó là “Lý sự viên dung - Tri hành hợp nhất” - lý và sự luôn hợp nhất với nhau, việc học thì cần đi đôi với hành mới có kết quả.

Từ cuốn Một đời thương thuyết:

• Trong bất cứ cuộc thương thuyết nào cũng cần biết (càng nhiều càng tốt) về nhu cầu đối tác.
  • Thương thuyết là một những kỹ năng PHẢI có của người trẻ. Nó không chỉ xuất hiện khi mua bán mà xuất hiện bất khi nào bạn muốn trao đổi một điều gì với ai đó.
  • Mở rộng khi deal lương: nếu muốn deal lương tăng cần đảm bảo 2 điều để giúp bạn đạt mục đích của mình: (1) nắm chắc tình hình hiện tại của cty (cty đang ăn nên làm ra khác với khi cty gặp khó khăn) và điều sếp cần ở bạn; (2) bạn có thể tạo thêm giá trị gia tăng cho cty không, hãy dùng điều số 2 này thay vì đưa sếp vào thế “ít quá em hổng đủ tiêu, nên em muốn tăng, sếp chịu hổng chịu thì thoy”.

2. Những chia sẻ thêm về bản thân

• Vấn đề deal lương -> điều này đã có đề cập ở trên. Ps: sau khi mentor chia sẻ thấy thương sếp luôn. Chắc sẽ deal lại thương hướng khác :slight_smile:
  • Về dự án nhỏ đang làm chung mentor: tiếp tục nghiên cứu, hoàn thiện để lần sau anh em có thể ngồi lại.
  • Xác định phần nào mục tiêu hiện tại của bản thân. Áp dụng mục tiếu một cách thống nhất vào chính dự án bên trên.
  • Mentor cũng chia sẻ kỳ vọng của anh với mình trong 10 năm tới. Điều này em không dám hứa trước vì hiện tại nó là điều không tưởng với em, nhưng em sẽ cố gắng đi từng bước để khám phá nó, biết đâu … Cảm ơn mentor ạ.

cba17848d02c2072793d

Mục tiêu lần tới chắc ít nhất là phải chụp 1 “bô hình” thấy mặt cười của mentor mới được. Haha. Hôm qua đã thấy mentor cười (chỉ cười mỉm).

HCM, 31/12/2020
Ngày cuối cùng của 1 năm 2020 thật quá nhiều xúc cảm và những món quà tuyệt vời đã đến trong năm qua (trừ bé Vi).

Cảm ơn UAN, cảm ơn Mentor thương mến và các bạn menteeeeee cute.

2 Likes
  • Mentoring #4: 28/01/2021
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): 26/02/2021

Sài Gòn một buổi tối hơi hơi vội, hai anh em cũng kịp đi qua hết các phần cơ bản:

1. Review sách đã đọc trong tháng

• Tháng qua đọc được hơn 3 cuốn trong đó cuốn dày nhất là 7 thói quen cho người thành đạt. Một cuốn sách với lượng thông tin không hề nhỏ trải dài trong 480 trang sách.
  • Các thói quen trong này khá nhiều và cũng khó nữa, anh Duy có đề xuất có thể luyện tập dần mỗi năm tập trung cho một thói quen.

2. Những cuốn sách và thông tin khác anh Duy khuyến nghị đọc

a/ Cuốn Design Thinking

• Dịch giả Huỳnh Hữu Tài - đây là một cuốn sách về Tư Duy Thiết Kế

b/ TenX Thinking

• Đây là những lý thuyết về tăng trưởng 10X được ưa chuộng tại Google.
  • Xem thêm về “Moon shoot thinking” cùng những video, tài liệu có liên quan

3. Một số trao đổi cá nhân

• Tiếp tục tìm hiểu để hiện thực hóa dự án cá nhân
  • Luyện tập thói quen chủ động trong công việc, sử dụng sáng tạo trong giải quyết vấn đề.

145274776_436163444200321_7993475715342089828_n

Chúc mọi người có một cái Tết ấm áp.

SG, 31/01/2021

3 Likes
  • Mentoring #5: 26/02/2021
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): 30/03/2021

Lần đầu tiên hai anh em họp qua online …

1. Ăn Tết quá kỹ nên chỉ đọc được 1 cuốn sách
Tháng này cuốn sách mình đọc được đó là “Phương pháp sáng tạo” của Nathan Furr, Jeff Dyer.
Nội dung chính của cuốn sách:

• Đưa ra những chỉ dẫn sáng tạo cho các cá nhân và tổ chức đặc biệt là các công ty khởi nghiêp (hoặc những công ty luôn muốn đổi mới sách tạo không ngừng) trong hoàn cảnh không chắc chắn ở mức độ cao.
  • Cuốn sách chỉ ra 04 bước để sáng tạo, bao gồm: (1) Thấu hiểu được đối tượng, (2) Tìm ra được vấn đề cần giải quyết (3) Đưa ra được phương pháp giải quyết (4) Mô hình Kinh doanh.

2. Những điều rút ra từ cuốn sách và về sáng tạo nói chung

• 1 - Việc sáng tạo không cần phải từ những điều to tát, mà ngay từ chính những điều nhỏ nhặt nhất và thực hành mỗi ngày
  • 2 - Không chỉ những công ty khởi nghiệp mới cần tư duy sáng tạo liên tục mà kể cả những công ty, tổ chức đã thành danh từ lâu đời.
  • 3 - Ở đâu có vấn đề, ở đó có sáng tạo.
  • 4 - Khách hàng của nhà sáng tạo không chỉ là người mua, người tiêu dùng mà còn là chính những nhân viên trong nội bộ công ty.
  • 5 - Giải pháp sáng tạo phải đi đôi với việc tạo được giá trị, lợi ích kinh tế.
  • 6 - Sự sáng tạo cũng cần có tầm nhìn và trực giác, rèn luyện liên tục mỗi ngày.

3. Những việc cần làm cho tháng 3 (tháng cuối của mentoring)

• Đọc 4 cuốn: Grit, Dữ Liệu Lớn, Cải tổ doanh nghiệp trong thời đại số, Start with why.
  • Xem video Ted Talk (ít nhất 1 ngày, 1 video)
  • Học hỏi từ những thông tin của top các công ty, trường đại học, CEO lớn của thế giới.
  • Suy nghĩ những câu hỏi cho tháng cuối, đặc biệt là về sự nghiệp mình thực sự muốn theo đuổi sẽ là gì.

Ps: Nhanh thiệt vậy mà chỉ còn 1 tháng cuối.

z2353704316687_ce58edb8bde32141661e8d756621699a (1)

Sài Gòn, 28/02/2021

3 Likes

-Khép chưa…?
-Khép rồi, khép thiệt rồi

• Mentoring #6: 30/03/2021
  • Buổi gặp tiếp theo (dự kiến): :grin:

Như vậy là hành trình 6 tháng cùng UAN Mentoring 1 on 1 đã thực sự khép lại. Ngày nào đó còn hồi hộp ngồi chờ đợi kết quả, rồi sau đó sung sướng khi được báo đậu vậy mà vèo 1 cái nửa năm đã trôi qua.

Với Recap này, mình sẽ dành để nói nhiều về hành trình 6 tháng qua của mình. Một trải nghiệm cho mình nhiều thứ thực sự hay ho.

1. Người anh, người thầy cuộc sống, người Mentor siêu siêu nghiêm túc và…
…và cực kỳ có tâm.
Ban đầu mình chớm duyên với anh Thanh Long, nhưng sau đó có sự cố và được số phận định đoạt ghép cặp cùng anh Duy. Ấn tượng đầu tiên thì đây là một người anh nghiêm nghị ít nói, có nét thoang thoáng của những bậc thiền nhân.
Quả thật ban đầu cũng hơi hoảng, vì nghĩ rằng tính cách hai anh em chắc sẽ trái ngược lắm. Và đúng, hai anh em gần như ngược nhau hoàn toàn. Mình thì vội vàng, bộp chộp, mentor lúc nào cũng điềm tĩnh nhẹ nhàng. Mình chả đọc bao giờ, thì mentor như một pho sách sống. Mình thích ăn đủ thứ, mentor thì ăn thanh đạm,… Chắc cũng còn nữa đấy. Haha
Nhưng,
Chính những đối lập đó đã cho mình nhiều bài học. Và đặc biệt anh Duy là một người rất lắng nghe, và đặc biệt nhờ cái tâm của anh mà mình đã đọc những cuốn sách thực sự đầu tiên. Anh luôn nói sách đọc chỉ là 1 phần rất nhỏ, mà quạn trọng nhất là vận dụng và vận dụng. Em xin ghi nhớ ạ.

2. Những người bạn, những người anh chị em
Nhờ chương trình mà mình biết được rất nhiều bạn trẻ cực kỳ thú vị, tài năng. Nhiều lúc mình cảm thấy có phần tự ti trước năng lượng và sự tài năng của các bạn ấy.
Điểm qua thì có nhiều cái tên, nhưng 2 cậu em tương tác nhiều nhất là Bảo và Kha. Hai cậu em nếu xét về tuổi, nhưng xét về kiến thức thì phải gọi là anh.
Rồi thêm chị Chi, bé Linh, bé Hạnh và một cậu nhóc khác ngoài UAN nhưng vô tình biết được. Nhờ mọi người mà có thời gian 6 tháng qua có nhiều điều thú vị.
Có một điều hơi tiếc là mình chỉ kết bạn được với các anh chị Mentor khác qua Facebook. Cũng học hỏi được một phần tư duy qua các bài viết anh chị chia sẻ nhưng tiếc là chưa có cơ hội nói chuyện trực tiếp ở ngoài. Riêng có một người anh mình muốn kết nối nhưng cứ chần chừ, xong tới chừng nhớ ra có chương trình Cross mentoring mà…thì đã sát những ngày cuối. Kaka, chắc để tự xử vậy.

3. Những cuốn sách đã đọc
Trong 6 tháng, mình đọc 12 cuốn sách. Có lẽ, con số này cũng là khá ít. Tuy nhiên cũng làm mình thấy vui vì đó cũng là những cố gắng sắp xếp thời gian của mình. Một bật mí là list sách này là 100% do anh Duy đề xuất, haha.
Tháng cuối này thì mình đọc được 4 cuốn: GRIT, Bắt đầu với câu hỏi vì sao, Dữ liệu lớn, Cải tổ doanh nghiệp trong thời đại số.
Đây là thói quen tốt mà mình cần tiếp tục duy trì

4. Những điều đúc kết được
Có 4 điều mình đúc kết và học hỏi được trong suốt thời gian 6 tháng:

1. PHẢI tìm được cho mình mục đích rõ ràng trong cuộc sống, điều định hướng cho mình không chỉ trong 1-2 năm hiện tại mà có thể là trong vài chục năm tới. Các mục đích này nên có thể đo lường được, và luôn có tư duy không-giới-hạn khi thực hiện.
  2. Cần biết-mình, một điều nghe đơn giản nhưng lại cực kỳ khó, cần luyện tập trong từng khoảnh khắc. Phải liên tục soi chiếu chính mình mà không dính mắt, không so sánh, không đồng hóa, không phán xét.
  3. Dù làm gì cũng đảm bảo lợi người, lợi mình
  4. Cần ý thức phải luôn luyện tập và luyện tập, luyện tập mỗi ngày để thành thói quen và trong thời gian có thể hàng chục năm.

Trên đây là những dòng suy nghĩ sau 6 tháng qua. Chúc BTC các anh chị mentors và các bạn mentee một chặng đường tuyệt vời phía trước. Hi vọng sẽ tiếp tục tương tác và học hỏi.

z2408677019389_3033638439823ec06ca45a4505f31e50

DiDi xin gửi lời cảm ơn đến anh Duy và tất cả mọi người.

Saigon, ngày nóng đổ lửa, 31/03/2021.
Love all.

6 Likes

Tiên cũng đã có dịp gặp anh Duy ở tại địa điểm này. Công nhận ấn tượng ban đầu của Tiên đối với anh Duy cũng giống vậy, nghĩ anh Duy là bậc thiền nhân :grin:

1 Like

Không biết tới giờ ấn tượng này có gì thay đổi không nhỉ :grin:

Chỉ mới gặp 1 buổi à, chưa có dịp gặp tiếp những buổi khác. Hi vọng một dịp không xa sẽ được hội ngộ các anh em :smiley:

1 Like