[HN] UAN Mentoring 1 On 1 - Season 2: Mentor Đinh Trần Tuấn Linh - Mentee Hivi Hiếu Nguyễn

Buổi gặp đầu tiên thông qua Google Meet: 7/8/21
Buổi gặp tiếp theo: 4/9/21
Mình thực sự đã nghĩ về chú Linh không ngừng, kể từ khi đọc về thông tin bài viết của chú, cho tới khi mình viết mô tả thông tin để gửi ban tổ chức, cho tới buổi off đầu tiên cùng các bạn Uan, cho tới khi biết có ít nhất 3 mentee đều muốn match với chú, cho tới lúc người may mắn đó là mình, vâng chính mình ạ, điều này khiến đêm hôm nhận kết quả matching, miệng mình đã ngoác tới tận mang tai =)))
Có lẽ mình và chú đều theo chủ nghĩa “thuận tự nhiên” nên gần như không có một agenda nào cho cuộc gặp mặt, chỉ đơn giản là hai chú cháu cùng trò chuyện, về công việc, những thứ đã thử và phần lớn thời gian chú đã phân tích cho mình làm thế nào để nhanh chóng vượt qua những khoảng thời gian khó khăn trong cuộc sống.
Về khoảng thời gian khó khăn, chú cho mình một bảng về hành trình vượt qua, và chỉ ra cho mình rằng mình đang ở đoạn này rùi nè, phải tiến lên tiếp nè, mà muốn tiến lên, ngoài thời gian, hãy làm gì đó nữa… Tránh làm những việc khiến bản thân bị tụt lại, bởi con đường này là hai chiều, không phải một chiều. Đừng phán xét và đổ lỗi cho bản thân… mình đã rất xúc động khi nghe chú nói!
Về công việc, chú đề xuất mình đọc lại cuốn ngày làm việc 4 giờ để có thể khởi động lại mục tiêu tuần làm việc 3 ngày của mình trong tương lai, và sẽ có một buổi cùng nói về E-learning, bởi mình đang làm lĩnh vực này, và chú cũng dự định cũng sẽ làm một thứ gì đó về E-learning.
Mình đã sẵn sàng cho buổi gặp thứ 2 và các thứ 345 sau nữa :smiley:

1 Like

Cảm giác như đang đi dạo trong vườn hoa rồi ngồi thưởng 1 tách trà mát rượi khi đọc recap của Hiếu vậy <3