[HCM] UAN Mentoring 1 On 1 - Season 2: Mentor Kiên Đoàn - Mentee Hạnh Huỳnh

[HCM] UAN Mentoring 1 On 1 - Season 2
Mentor: anh Kiên Đoàn
Mentee: Hạnh Huỳnh
Ngày: 22/08/2021

Cảm ơn anh Kiên đã cho mình cơ hội được làm Mentee của anh, thật ra mình và anh Kiên đã biết nhau từ trước nhưng chưa có cơ hội để nói chuyện nhiều với anh, đây là hôm warm up đầu tiên mà anh đã chia sẻ và giải đáp cho mình rất nhiều vấn đề mà mình đang bị stuck.
Buổi đầu diễn ra khá thuận lợi, 2 tiếng trò chuyện :dancer:

Phần 1:
Hỏi thăm tình hình của cả hai hiện tại, về công việc, những vấn đề mình đang gặp phải. Hỏi thăm anh Kiên.

Phần 2:

1. How to be a good leader? Liệt kê ra những gì đã, đang, hoặc chưa làm được để xác định được mục tiêu.
  2. Cách sử dụng nguồn lực trong team như thế nào để đạt hiệu quả?
  3. Làm sao để approach khách hàng một cách tốt nhất để có thể mang về doanh số cho công ty
  4. Cách improve cho tất cả các bạn trong team
  5. Làm thế nào để xây dựng văn hóa cho team, văn hóa tốt là như thế nào?

Và điều quan trọng nhất, là phải tập suy nghĩ dần, suy nghĩ thường xuyên, đặt ra các mục tiêu cho bản thân và phải thực hiện mục tiêu đó.

Sướng nhất của 1 con người, ko phải là né những thứ mình làm ko dc, sướng nhất xông vô làm, tập làm đủ kiểu để mình phải làm được (phải ghi nhớ rõ câu này)

Next step:
Mình sẽ viết recap chi tiết hơn từng ý chính trong recap riêng của mình vì khá dài, tháng sau sẽ checklist lại với anh Kiên là cái gì đã làm được hoặc chưa. Hoặc những ý kiến anh Kiên góp ý có cái nào chưa work ko? sẽ phản hồi lại cho anh.

Cảm ơn mọi người đã đọc recap của mình ạ, hi vọng chúng ta sẽ có một trải nghiệm tốt với mentor của mình nhé.

KIEN DOAN & HANH HUYNH

8 Likes

[HCM] UAN Mentoring 1 On 1 - Season 2
Mentor: anh Kiên Đoàn
Mentee: Hạnh Huỳnh
Ngày: 03/10/2021
Buổi gặp tiếp theo: 23/10

Tháng này anh Kiên đã giúp mình giải quyết những vấn đề còn stuck trong công việc

1. Cách để đạt được mục tiêu đề ra?
  • Làm một file công việc liệt kê theo từng dự án, làm việc với khách hàng như thế nào?
  • Học chuyên môn ra sao? Cần học gì trước tiên
  • Cần phải nghiên cứu thêm cái gì?
  • Cần phải phát triển thêm các kĩ năng gì?
  1. Để ý thêm những người xung quanh, học hỏi, xem họ có những điểm gì mạnh mà mình chưa có và mình cần phải cải thiện nó như thế nào

2. Cách đi đến tận cùng vấn đề: Khi nhận brief mà ko hiểu brief, có thể tìm các keyword để resreach trước, làm gì làm cũng phải solve được problems, chứ ko để vấn đề bị trôi lưng lửng, luôn phải tìm ra giải pháp

3. Nói về truyền thông: Giải thích những thuật ngữ căn bản về brand marketing và trade marketing, một người làm truyền thông thì cần phải như thế nào.